![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
1.อายุ 60 – 69 ปี รับเงินช่วยเหลือพิเศษเพิ่ม 100 บาท/เดือน
2.อายุ 70 – 79 ปี รับเงินช่วยเหลือพิเศษเพิ่ม 150 บาท/เดือน
3.อายุ 80 – 89 ปี เงินช่วยเหลือพิเศษเพิ่ม 200 บาท/เดือน
4.อายุ 90 ปีขึ้นไป รับเงินช่วยเหลือพิเศษเพิ่ม 250 บาท/เดือน
ซึ่งตอนนี้เงินได้เข้าบัญชีผู้สูงอายุตำบลจันทร์เพ็ญเป็นที่เรียบร้อยแล้ว (เนื่องจากผู้สูงอายุในเขตองค์การบริหารส่วนตำบลจันทร์เพ็ญรับเงินโดยวิธีการโอนเข้าบัญชีโดยตรงทำให้ได้รับเงินรวดเร็ว) ในส่วนของคนที่เสียชีวิตและมีสิทธิได้รับเงิน ซึ่งปัจจุบันองค์การบริหารส่วนตำบลจันทร์เพ็ญต้องรอแนวทางแจ้งจากกรมกิจการผู้สูงอายุ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ก่อน จึงจะสามารถดำเนินการได้ ซึ่งหลักการจ่ายต้องจ่ายให้กับทายาทโดยธรรมของผู้ที่เสียชีวิต
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![](http://www.junpan.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/messageImage_1658214708148.jpg)